Đối tượng được hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo theo Nghị định 77/2021/NĐ-CP của Chính phủ

Chia sẻ bài viết:
Đối tượng được hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo theo Nghị định 77/2021/NĐ-CP của Chính phủ
Tôi là giáo viên tiểu học mã V.07. Xin hỏi tôi có thuộc đối tượng được hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo theo Nghị định 77/2021/NĐ-CP của Chính phủ không?
Bạn đọc có email TranhaXX@gmail.com gửi email đến Công ty Luật TNHH YouMe hỏi: Tôi là giáo viên tiểu học mã V.07. Xin hỏi tôi có thuộc đối tượng được hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo theo Nghị định 77/2021/NĐ-CP của Chính phủ không?
Luật gia Hoàng Thị Quỳnh, Công ty Luật TNHH YouMe trả lời:   
Điều 2 Nghị định số 77/2021/NĐ-CP quy định chế độ phụ cấp thâm niên nhà giáo quy định về đối tượng áp dụng như sau:
Nghị định này áp dụng đối với nhà giáo đang giảng dạy, giáo dục trong các cơ sở giáo dục công lập và các học viện, trường, trung tâm làm nhiệm vụ đào tạo, bồi dưỡng thuộc cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội (sau đây gọi chung là cơ sở giáo dục công lập) đã được chuyển, xếp lương theo Nghị định số 204/2004/NĐ-CP ngày 14 tháng 12 năm 2004 của Chính phủ về chế độ tiền lương đối với cán bộ, công chức, viên chức và lực lượng vũ trang, bao gồm:
1. Nhà giáo gồm viên chức chuyên ngành giáo dục, đào tạo (mang mã số có các ký tự đầu là V.07) và viên chức chuyên ngành giáo dục nghề nghiệp (mang mã số có các ký tự đầu là V.09) thuộc danh sách trả lương được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt, đang giảng dạy, giáo dục trong các cơ sở giáo dục công lập được Nhà nước cấp kinh phí hoạt động (bao gồm nguồn thu từ ngân sách nhà nước cấp và các nguồn thu sự nghiệp theo quy định của pháp luật).
2. Nhà giáo thuộc danh sách trả lương được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt, đang giảng dạy, hướng dẫn thực hành, thí nghiệm tại các tàu huấn luyện, xưởng trường, trạm, trại, trung tâm thực hành, phòng thí nghiệm, phòng bộ môn của cơ sở giáo dục phổ thông, cơ sở giáo dục thường xuyên, cơ sở giáo dục nghề nghiệp, cơ sở giáo dục đại học công lập.
3. Các đối tượng không thuộc quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều này mà giữ mã số có các ký tự đầu là V.07 và V.09 không thuộc đối tượng được hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo.
Như vậy, bạn là giáo giáo viên tiểu học mã V.07 thuộc các đối tượng theo trích dẫn nêu trên sẽ được hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo theo Nghị định 77/2021/NĐ-CP của Chính phủ.
Tư vấn pháp luật      
Ảnh: Sưu tầm

Trường hợp cần sự hỗ trợ của Công ty Luật TNHH YouMe, quý khách vui lòng liên hệ:

Công ty Luật TNHH YouMe
Địa chỉ: Số 33 Giang Văn Minh, Ba Đình, Hà Nội
Hotline: 0243 7349234/ 0966770000
Email: info@youmevietnam.com.

Tác giả bài viết: Hoàng Thị Quỳnh